Board logo

ชื่อกระทู้: เรื่อง สนิมในคลานด้านที่นั่งเบาะหลัง คลานในกระโปรงรถ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: winsit    เวลา: 6/9/2013 12:10     ชื่อกระทู้: เรื่อง สนิมในคลานด้านที่นั่งเบาะหลัง คลานในกระโปรงรถ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/9/2013 14:05 โดย winsit

เรื่อง สนิมในคลานด้านที่นั่งเบาะหลัง คลานในกระโปรงรถ

เนื่องจากประมาณ วันที่ 21 เดือนกุมภาพันธ์ 2556 ทางผมได้เอารถเข้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามกำหนด 6 เดือนหรือ 10,000 กม. และได้แจ้งให้ ทางศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่งให้ทาง ทีม Warranty มาตรวจสอบและถ่ายรูปเพื่อแจ้งศูนย์ใหญ่ให้ทราบและเคลมกับทางฮอนด้า (ยังไม่มีเอกสารใด ๆ ออกให้) และจะแจ้งให้ลูกค้าทราบ นี้ก็จะปีแล้วป่านนี้ยังไม่ได้คำตอบ และได้แจ้งไปรอบที่ 2
วันที่ 3 เดือนกันยายน 2556 อีกครั้ง (ยังไม่มีเอกสารใด ๆ ออกให้) บอกจะแจ้งให้ลูกค้าทราบ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบให้ท่านผู้บริหาร Honda  ทราบเพื่อตรวจสอบและปรับปรุงแก้ไขให้ด้วย

ฝากพี่น้องชาว Club ช่วยดูรถของท่านกันหน่อย และฝากไปถึงทีมตรวจสอบคุณภาพด้วยครับ
[img][/img]
[img][/img]
เปิดกระโปรงขึ้นอยู่ด้านในครับ ต้องแหงนมอง จะมีคลานอยู่ 2 ตัว
[img][/img]
ผู้โพสต์: melodylife    เวลา: 6/9/2013 12:32

อื้มหืม จัดหนักครับแบบนี้ ฮอนด้าโดนแน่ ต้องรีบไปมุดรถเราด่วนซะแว้ว
ผู้โพสต์: Kochaiyasong    เวลา: 6/9/2013 13:14

ดันครับ case นี้น่าสงสัยมากว่ามาได้งัย

แต่พิกัดมันอยู่ตรงใหนของรถ ยังดูไม่ออก
ผู้โพสต์: amnuayphuket9    เวลา: 6/9/2013 23:22

สนิทกินเยอะอยู่คับ
ผู้โพสต์: Kochaiyasong    เวลา: 7/9/2013 19:27

เครมเปลี่ยนกระโปรงอย่างเดียวเลยครับ
ผู้โพสต์: naiyee    เวลา: 8/9/2013 22:28

ของผมก็เป็นนะ  ใช่เลย จุดเดียวกัน แต่ไม่เคยไปให้ศูนย์ที่ออกรถมาดูเลย แบบว่าเบื่ออ่ะ  อาศัยฉีด sonax บ้าง ตามที่นึกได้แค่นั้น ร้องเรียนไปกว่าจะได้เรื่อง มิผุทั้งคานเลยมั้ยเนี่ย ผมเลยต้องช่วยเหลือตัวเองก่อน ร
ผู้โพสต์: Kochaiyasong    เวลา: 9/9/2013 10:24

ผมไม่มีสนิมแต่สภาพไม่เนียนครับ
ผู้โพสต์: winsit    เวลา: 9/9/2013 11:05

Update นะครับ
  ทางศูนย์ชี้แจ้งว่าเป็นทุกล๊อด ถ้าเปลียนใหม่ ของใหม่ก็เป็นอีก เนื่องจากเป็นเหล็กหล่อ อยู่ในที่ลับมองไม่เห็น เอาเป็นว่าจะขัดสนิมออก แล้วก็จะพ่นกันสนิมให้ละกัน พูดได้แค่นี้

สิ่งที่อยากถาม
1.นี้เหล็กหล่อหรือ
2.สิ่งที่ซ่อนไว้ที่ไหนอีกล่ะ ตามที่ได้รับคำตอบ บอกเป็นที่ลับมองไม่เห็นเลยไม่ได้ใส่ใจ ตอบมาได้

ทางตรวจสอบคุณภาพโรงงานฮอนด้า ทำไมไม่ทำมาให้ดีจากโรงงานเลยหว่า ทำอย่างนี้ไม่โปร่งใส หรือปล่อยให้ลูกค้ารับตามสภาพ ฮอนด้าครับ ความเชื่อมั่นจากลูกค้ามีอยู่หรือไม่
ผู้โพสต์: KEANUCH    เวลา: 9/9/2013 12:27

อุ้ย.........ลูกค้าอย่างเราก็แย่ดิครับแบบเนี้ยอ่ะ
ผู้โพสต์: lancasterCT54    เวลา: 10/9/2013 09:19

ของผมยังไม่พบนะครับ ของท่านใส่สิ่งของที่มีความชื้นในกระโปรงหลังหรือเปล่าเลยมีสนิม แต่ผมคิดว่าให้ศูนย์ขัดสนิมออกและพ่นสีกันสนิมใหม่ เพราะดูแล้วเหมือนว่าชิ้นส่วนดังกล่าวไม่มีสีกันสนิมเลย
ผู้โพสต์: eigyo    เวลา: 11/9/2013 20:52

ไม่ใช่เหล็กหล่อหรอกครับ เหล็กธรรมดาแหละครับ  ปกติกระบวนการผลิตจะมีการชุบกันสนิม ED ทั้งคันอยุ่แล้ว  แต่กรณีนี้น่าจะเป็นการนำมาประกอบในขั้นตอนสุดท้าย (ซึ่งแน่นอนว่าไม่ได้มีการชุบกันสนิม ED)   ต้องเข้าใจนะครับว่า Model Honda city ตอนนี้ก็ปาไปกว่า 5 ปีแล้ว  การทำเรื่องลดต้นทุนการผลิต ก็แทบจะปล่อยของหมดหละครับ  จุดไหนลดต้นทุนได้ พี่แกจัดหมด
ผู้โพสต์: koypane    เวลา: 13/9/2013 12:06

มันอยู่จุดไหนครับ "เปิดกระโปรงหลัง แล้วอยู่ช่วงไหนครับ" ต้องรื้อดูป่ะ งง
ผู้โพสต์: nuttapol_2007    เวลา: 13/9/2013 14:59

เป็นเรื่องปกติครับ....เพราะเป็นทุกคัน 55555555
ผู้โพสต์: winsit    เวลา: 18/9/2013 13:00

เรื่องผิดปกติ คือเรื่องปกติ 555
ผู้โพสต์: hunting    เวลา: 18/9/2013 14:14

เป็นทุกคันครับ ผมออกป้ายแดงมาไม่ถึงเดือนก็เป็นครับแต่เป็นที่อื่น คำตอบยอดฮิตจากศูนย์ครับ  ส่วนมากเป็นรถหลังน้ำท่วม

ครับ ก่อนน้ำท่วมผมดูมาแล้วไม่มีครับ  คิดกันเอาเองครับ

ผู้โพสต์: shibuya007    เวลา: 19/9/2013 12:42

เดวลองไปดูหน่อย จะมีเหมือนกันไม๊น๊ะ ตอนนี้ก็เห็นฝาครอบเกียร์เป็นหล่ะ ไม่รู้เปลี่ยนให้ได้หรือปาว
ผู้โพสต์: nextstep    เวลา: 26/9/2013 23:03

มีใครเคลมยัง เดี๋ยวลองไปรื้อดูบ้าง

ถ้าบอกมาว่่่าเปลี่ยนแล้วเป็นอีก ก็จะขอเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่ให้ซ่อมโว้ย
ผู้โพสต์: Blebboy    เวลา: 27/9/2013 08:29

เอ้!!!! ไม่รู้ว่ายังไงนะคับ คือของผมมุดไปดุแล้ว(น่านะเป็นตำแหน่งเด่วกันกับที่ว่านะคับ)แต่ปรากฎว่าของผมมันเป็นเหมือนพลาสติกอ่ะคับสีดำๆแต่แข็งแรงมากเลยนะคับ  ไม่เห็นเป็นเหมือนรุปของเจ้าของกระทู้เลยอ่ะคับ ป.ล. ผมรุ่นSV AT คับมันพับเบาะหลังได้อ้าา

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2