Board logo

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือเรื่องค้ำโช็คคับ [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: payuphat    เวลา: 6/7/2013 20:32     ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือเรื่องค้ำโช็คคับ

รบกวนขอความช่วยเหลือเรื่องค้ำโช็คคับ..พอดีไปซื้อมาจาก ศรีวรจักร แจ้งเค้าแล้วว่าของ City เค้าบอกว่าใช้ได้ทุกรุ่น..แต่...ของผมเป็นไมเนอร์แช้น modulo ปัญหาคือ งงกะค้ำโช็คที่ซื้อมาคับ ติดตั้งไม่ถูก เนื่องจากไม่มีน็อตที่จะจับตัวค้ำโช็คได้เลยคับ ลองพลิกหน้าหลัง ก็ไปชนกับขอบพลาสติกรองน้ำฝน..อยากทราบว่า ตรงห่วงของค้ำโช็คมันไม่ได้คร่อมหัวโช็คหรือป่าวคับ ผมงงมาก..หรือท่านใดแนะนำ หรือมีกระทู้เก่าๆที่เห็นรูปบ้างหรือป่าวคับ... ลักษณะค้ำโช็คที่ซื้อมาเป็นอลุมิเนียมตัน คล้ายคันศร ปลายสองข้างมีห่วงเหมือนไว้ครอบหัวโช็คคับ..
ผู้โพสต์: l2ayhachi    เวลา: 6/7/2013 23:27

สงสัยจะโดนร้านโมเมให้ซะแล้วคับ
ถ้าของตรงรุ่น จะต้องไม่มีการเจาะใดๆทั้งสิ้น

ร้านอาจจะหยิบของ 03-zx มาให้ แน่เลย

ผู้โพสต์: m_laisan    เวลา: 6/7/2013 23:28

แบบนี้หรือเปล่าครับ....ฃ

[attach]52888[/attach]

[attach]52889[/attach]
ผู้โพสต์: payuphat    เวลา: 18/8/2013 10:27

ลักษณะคล้ายๆกันเลยคับ..เด้วว่าจะเอารูปมาลงให้ดูคับ..

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2