Board logo

ชื่อกระทู้: >>>...D.I.Y...วิธีเปลี่ยนปุ่มแอร์ไฮโซ Honda NewCity โดย samadook...<<< [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: samadook    เวลา: 17/3/2013 15:10     ชื่อกระทู้: >>>...D.I.Y...วิธีเปลี่ยนปุ่มแอร์ไฮโซ Honda NewCity โดย samadook...<<<

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/3/2013 15:28 โดย samadook

วันนี้ผมเอาวิธีเปลี่ยนปุ่มแอร์ไฮโซ...ที่กำลังเป็นที่นิยมสำหรับเพื่อนๆที่ต้องการแต่งรถให้ดูไฮโซขึ้นครับ...

***ต้องขออภัยหากซ้ำกับกระทู้อื่นนะครับ***

วิธีการเปลี่ยนปุ่มแอร์ไฮโซ

...แค่ดึงปุ่มแอร์อันที่ติดมากับรถออก..แล้วใส่ปุ่มแอร์ไฮโซเข้าไปแทน..สามารถทำเองได้ง่ายๆ...ที่ตัวปุ่มจะมีไฟรอบปุ่มสวยงามครับ...

1.ให้หมุนปุ่มแอร์ทุกตัวมาทางซ้ายจนสุด(หมุนไปไว้ที่จุดเริ่มต้นทุกอัน)

2.ปุ่มซ้ายกับขวา...สามารถใช้มือดึงออกมาตรงๆ ได้เลย...ดึงออกง่ายมากๆ ไม่ต้องใช้อุปกรณ์ช่วยครับ

3.เมื่อดึงปุ่มแอร์เก่าออกแล้ว...เราก็เอาปุ่มแอร์ไฮโซใส่เข้าไปตรงๆ...โดยดูให้ขีดที่ปุ่มแอร์ตรงกับตัวสัญลักษณ์ที่เราตั้งเอาไว้ตอนแรก แล้วก็กดให้เข้าล็อคของมันได้เลย...ไม่ต้องกลัวหักครับ(ถ้าเข้าล็อคมันจะมีเสียงดังแป๊ก...ครับ)
ใส่ปุ่มเสร็จเรียบร้อยลองหมุนดูครับ

4.ส่วนปุ่มตรงกลาง...ต้องใช้อุปกรณ์ช่วยนิดนึงครับ(เอาออกยาก เพราะมันลื่นจับไม่ถนัดครับ) ขั้นตอนก็เอาไขควงปากแบนเสียบตามตามภาพแล้วบิดนิดเดียวก็ออกแล้วครับ...***ปุ่มตรงกลางเวลากดเข้าล็อคแล้ว...เวลาหมุนมันจะแน่นมากๆครับ...เทคนิคก็แค่ใช้มือดึงปุ่มออกมานิดนึงครับ...ดูให้ช่องว่างมันเท่ากับปุ่มด้านข้าง...แค่นี้ก็หมุนลื่นแล้วครับ...(ไม่ต้องกลัวว่าจะหลุดหรือหลวมครับ..เพราะมันมีล็อคของมันอยู่แล้วไม่หลุดหรือหลวมแน่นอนครับ)

ภาพนี้เอามาให้ดูความสวยงามตอนใส่เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ส่วนภาพนี้เวลาเปิดไฟ...รอบปุ่มมีไฟติดสวยงาม...ดูไฮโซขึ้นมั้ยครับ(อันนี้ผมถ่ายตอนกลางวันนะครับ...เดียวจะถ่ายรูปตอนกลางคืนมาให้ดูครับ)

เอาภาพตอนกลางคืนมาให้ดูครับ...ว่ามันสวยงามขนาดไหน

>>>...ถ้าเกิดเพื่อนสนใจอยากได้ปุ่มแอร์ไฮโซ...ก็เข้ามาดูได้ที่กระทู้...<<<
http://www.newcitythailand.com/bbs/thread-60917-1-1.html

...ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้...วิธีเปลี่ยนปุ่มแอร์ไฮโซ โดย samadook...ผมหวังว่ากระทู้นี่จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะครับ...
..................................................................................................
ผู้โพสต์: sunauto01    เวลา: 27/3/2013 11:31

ผู้โพสต์: samadook    เวลา: 27/3/2013 23:40

สนใจติดต่อได้ครับ
ผู้โพสต์: twi5ty    เวลา: 20/4/2013 09:04

:lol สวยเว่อ
ผู้โพสต์: jakttt    เวลา: 24/4/2013 12:43

สนใจครับ ไม่ทราบว่าจะติดต่อซื้อได้ที่ไหน
ผู้โพสต์: payuphat    เวลา: 6/7/2013 20:37

ขอบคุณเจ้าของกระทู้คับ.. ผมเพิ่งได้รับพัสดุมาวันนี้ จะได้ไปลองติดตั้งตามกระทู้ ขอบคุณคับ..
ผู้โพสต์: harirak    เวลา: 8/6/2015 21:19

ตอบกลับ 3# samadook

ชุดละเท่าไหร่ครับ
ผู้โพสต์: kennyhsieh    เวลา: 14/4/2017 00:34

สนใจเหมือนกันครับ ปุ่มซื้อที่ไหนครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2