Board logo

ชื่อกระทู้: ใครจอง ศูนย์ Honda ภาษีเจริญบ้าง ขอเสียงหน่อย [สั่งพิมพ์]

ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 14/1/2013 14:51     ชื่อกระทู้: ใครจอง ศูนย์ Honda ภาษีเจริญบ้าง ขอเสียงหน่อย

มีใครได้จองศูนย์ภาษีเจริญบ้างครับ
นานไหมกว่าจะได้รับรถ แล้วการบริการเป็นอย่างไงบ้าง
พอดีจองไว้ตั้งแต่เดือนตุลาคม 55
ยังไม่ได้ยินข่าวดีเลย
ผมจองสีน้ำตาลไว้ เซลล์บอกสีนี้ได้รถเร็ว สีที่ได้รถช้าคือสีแดง
แต่ผมเห็นท้องถนนสีแดงเยอะกว่าสีน้ำตาลเยอะเลย
ใครมีประสบการณ์ที่ศูนย์นี้ มาแชร์กันหน่อยครับ
ผู้โพสต์: windowxxx    เวลา: 14/1/2013 17:04

ศูนย์นี้ดีครับ บริการดี
ผู้โพสต์: nupongcity    เวลา: 14/1/2013 18:06

ดีครับ
ผู้โพสต์: Punnipa    เวลา: 15/1/2013 21:03

เราก็จองที่ศูนย์นี้ค่ะสีน้ำตาลนี้แหละตอนนี้ยังเงียบมากกกก
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 17/1/2013 10:52

คุณ Punnipa จองเดือนใหนครับ สงสัยเราจะได้พร้อมกัน เพราะรอผสมสีอยู่ (คิดในแง่ดี)
ขอบคุณสำหรับทุกข้อคิดเห็น และแนะนำครับ
ผู้โพสต์: Punnipa    เวลา: 20/1/2013 18:10

เราจองเดือนเตุลาคม 55 เดือนดียวกันเลยค่ะ แล้วในใบจองคุณ omhman ระบุรับรถเดือนไหนค่ะ ของเราเดือนมกราคม แต่สถานะการณ์ตอนนี้ไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 21/1/2013 16:21

คุณ Punnipa ทำไม่เขาระบุเร็วจังครับ ของผม เขาบอก มีนาคม เลยครับ
ถ้าได้รับรถแล้วแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้ไปถามเซลล์บ้าง
เออ แต่งเพิ่มเยอะไหมครับ แล้วของแถมเป็นไงบ้าง
ผู้โพสต์: Punnipa    เวลา: 21/1/2013 20:56

เราไม่ได้แต่งอะไรเลยค่ะ ของแถมก็ไม่เยอะค่ะ  
แล้วคุณ omhman ได้ทำสัญญาไปยังค่ะ
ถ้าได้รถแล้วจะบอกนะค่ะ คุณ omhman ได้ของแถวเยอะไหมค่ะ
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 22/1/2013 20:10

ตอบกลับ 8# Punnipa

ยังครับ ยังไม่ได้ทำสัญญา แต่จัดไฟแนนท์ไปเรียบยร้อยแล้วครับ
ส่วนของแถมส่วนมากมาตราฐานครับ
ของใช่ในรถทั้งนั้น
แถมฟิล์ม มา แต่ผมเปลี่ยนเป็น 3M เพิ่ม 1000 บาท
ที่เหลือก็พวก ของที่ต้องให้อยู่แล้วอะครับ
ผู้โพสต์: kaiphu    เวลา: 23/1/2013 08:45

เซลล์โทรมาให้ไปติดต่อ อุส่าห์เตรียมเงินและลางานจะไปออกรถ วันที่ 23 ม.ค. 2556 ปรากฎว่าเซลล์คนใหม่โทร.มาแจ้งว่ารถยนต์คันที่จองไว้ เซลล์คนเดิมนำไปจำหน่ายแล้วและเซลล์ก็ลาออกไป ศูนย์แก้ปัญหาให้โดยจะนำรถยนต์คันใหม่มาให้ถ้าลูกค้าต้องการ ปรากฏว่าเป็นสีขาวไม่ใช่รถยนต์ที่จองไว้ตั้งแต่ตอนแรก และบอกว่าถ้าลูกค้าไม่รีบร้อนต้องรอรถยนต์ลอตใหม่ที่จะออกมาในปลายเดือน กุมภาพันธ์ ซึ่งผู้บริหารของศูนย์ไม่ออกมาพบลูกค้าเลย แต่ให้เซลล์มาคุยไม่รับผิดชอบอะไรเลย เพราะความเสียหายเกิดขึ้นแก่ลูกค้า เห็นเป็นโชว์รูมใหญ่ดูน่าเชื่อถือแต่ที่ไหนได้บริการได้ห่วยแตกที่สุด บอกได้แต่ว่าสามารถช่วยเหลือได้แค่นี้ ทั้งที่ลูกค้าไม่ได้ผิดสัญญาการจองรถ โดยเป็นการบริหารภายในของกิจการเอง อยากบอกเพื่อนสมาชิกที่หลวมตัวจองกับศูนย์นี้ดูดี ๆ นะครับ สำนักงานใหญ่คงไม่รู้หรอกว่าศูนย์บริการเป็นแบบนี้
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 23/1/2013 17:35

ตอบกลับ 10# kaiphu

ไม่ทราบว่าเซลล์ชื่ออะไรครับ
แล้วคุณจองไว้เมื่อไหร่ สีอะไรครับ
รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
เกิดเป็นคนเดียวกันจะได้ร้องเรียนด้วยอีกคนครับ
ผู้โพสต์: Redeon    เวลา: 23/1/2013 19:44

ศูนย์นี้ขึ้นชื่อนะครับ เรื่องบริการนะครับ ลองหาข้อมูลดู ผมเคยไปสอบถามเค้า ก็ได้รับบริการไม่ค่อยดีเท่าไร
ถ้าอยู่แถวบางแค ลองไปฮอนด้ากัลปพฤษ์ ดูครับ เคยไปสั่งของกับศููนย์ บริการดีครับ ลูกค้าไม่ค่อยมี^^
ผู้โพสต์: invictus    เวลา: 4/2/2013 23:06

เห็นด้วยครับศูนย์นี้บริการแย่มากๆผมไปดูรถเมื่อปีที่แล้วเดินเข้าไปในโชว์รูม ดูรถไปสักพักไม่มีเซลล์มาคอยดูแลหรือมาถามว่าต้องการอะไร ทำเหมือนกับผมไม่มีตัวตน ทั้งๆที่ีไม่มีลูกค้าท่านอื่นอยู่เลย ผมเลยยืนมองพวกเขาอยู่ประมาณ 5 นาที ผมตัดสินใจว่ากลับดีกว่า เค้าคงไม่อยากขาย พอผมหันหลังกลับไปที่ประตูทางออก มีเซลล์ผู้ชายคนนึงลุกขึ้นแล้วถามผมว่า พี่มาทำอะไรครับ อืม เป็นคำถามที่ดีมาก มาโชว์รูมรถยนต์ผมคงมาซื้อก๋วยเตี๋ยวกระมังครับน้อง ผมเลยยิ้มให้เขาแล้วเดินออกมา เพื่อนๆจะรู้สึกอย่างไรครับถ้าเจอแบบผม
ผู้โพสต์: Punnipa    เวลา: 11/2/2013 12:37

ตอบกลับ 7# omhman

เราได้รับรถแล้วนะค่ะ รถเข้ามาตั้งแต่ปลายเดือนมกราเลยค่ะ
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 11/2/2013 15:09

ตอบกลับ 14# Punnipa

ผมก็ได้แล้วครับ ออกมาเมื่อวันที่ 8 ก.พ. นี้เอง
ผู้โพสต์: omhman    เวลา: 11/2/2013 15:11

เรื่องบริการผมยังไม่รู้นะครับ เพราะยังไม่เคยใช้ ยังไงก็ต้องใช้
แต่ถ้าเรื่องเซลล์ ผมก็โอเคระดับหนึ่งนะครับ  ไม่ได้ดีมากเพราะรถออกค่อนข้างเยอะ
แต่ก็ไม่เลวร้ายขนาดที่ว่าเลยครับ
ผู้โพสต์: pithak2529    เวลา: 18/3/2013 23:15

ของผม จอง วันที่ 16 ตุลาคม 2555 ในใบจอง รับรถ 3/2556 ครับ เห็นเซลล์บอกว่ารถมาประมาณวันที่ 28 มีนาคมครับ
ไฟแนนท์ผ่านแล้ว แต่ผู้จัดการฝ่ายขายบอกว่า ถ้ารับ 6 เมาาได้รถแน่ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า
ผู้โพสต์: Civil_James    เวลา: 28/10/2013 11:29

ผมน่าจะได้เห็นโพสตั้งนานและนะ ไม่ได้เข้าดูเป็นหลายเดือน  ผมเจ็บกับศูนย์นี้มากครับ  ยิ่งเซลที่ผมได้เจอแย่ขนาดเป็นฝันร้ายเลยทีเดียว  แนะนำใช้ที่อื่นได้เลยครับ  เจ็บมากจรีิง ปล. ถ้าให้เล่าประสบการณ์มันยาวมากๆครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HondaCityClub (http://www.hondacityclub.com/board/) Powered by Discuz! 7.2