HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

city27 กระทู้เมื่อ 23/12/2011 21:33

ช่วยด้วยค่่ะ city ปี2010..

ปรึกษาค่ะ.. .. เนื่องจากวันจันที่ผ่านมาได้นำรถเข้าเคลมกับอู่(นอก)  เคลมในส่วนของกันชนหน้า.. และวันนี้ถึงเวลารับรถ ตรวจสอบความเรียบร้อยเสร็จ  เมื่อสตาร์ทรถเกิดเสียงแปลกๆ คือ เสียงแบบแห้งๆ แคกๆ ประมาณนี้ และเมื่อเข้าไปนั่งที่คนขับรถก็สั่นด้วย สั่นมาก ห้องเครื่องโดยรวมคือสั่นไปหมด.. ก็เลยกลับไปถามที่อู่ว่า”ทำไมรถเราเป็นแบบนี้” ทั้งที่รถเราเพิ่งจะ 2 ปีเอง ทางอู่บอกว่ารถก็จอดไว้ไม่ได้ขับไปไหน จึงให้คำตอบมาว่า สงสัยรถอาจจะมีความชื้นมากและจอกนานไปทำให้มีความชื้นมาก ทำให้เครื่องทำงานไม่เต็มที่  ทางอู่จึงให้ลองขับดูก่อนสัก 2-3 วัน    แต่เราไม่พอใจเรย ทำไมรถเรามาจอกแค่ 4 วัน พอมารับขับกลับบ้านแล้วรถเราไม่เหมือนเดิม  ..... พี่พอจะช่วยให้คำตอบได้ป่าวค่ะว่าเป็นเพราะอะไร  เกิดจากที่รถเราเองหรือ อู่เขาทำอะไรกับรถเรารึป่าว......แล้วเราควรแก้ปัญหายังไงช่วยหนูด้วยค่ะ  city ปี2010..ค่ะ

tonkanl กระทู้เมื่อ 26/12/2011 11:28

[color=DarkGreen][size=5]ตอนนำรถเข้าและออกจากอู่ได้มีการระบุเลขไมล์ในใบรับ+ส่งรถหรือเปล่าครับ
แล้วได้เช็คหรือเปล่าว่าเลขไมล์มันกระโดดหรือเปล่า[/size][/color]

city27 กระทู้เมื่อ 26/12/2011 21:19

ไม่ได้เชคอ่ะค่ะ.. ควรทำยังไงต่อดีค่ะ ** แล้วอู่จะถอดอะไรของรถเราหรือเปลี่ยนอะไหล่ เป็นไปได้ป่าวค่ะ

iamchana กระทู้เมื่อ 26/12/2011 21:44

ตามที่คุณ tonkanl บอกอ่ะครับ อาจจะเป็นไปได้ที่มีการเปลี่ยนอะไหล่แท้ไปด้วย ผมว่ายากครับที่จะทำอะไรกับอู่ได้ การจดเลขไมล์สำคัญมากที่สุดครับ จำไว้เลยครับต้องมีการเซ็นรับเลขไมล์ทุกครั้งที่เข้าอู่

หน้า: [1]