HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

tanawin กระทู้เมื่อ 28/11/2011 22:40

ร้านเครื่องเสียง

สวัสดีครับ
คือปีใหม่นี้ พอจะมีงบสัก 2 หมื่นที่เหลือจากโบนัส อยากให้พี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำร้าน ทำเครื่องเสียงให้ทีอ่าครับ

เน้นฟังในรถเปิดจาก Iphone ได้อะไรแบบนี้อ่าครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลย

อยากให้แนะนำร้านที่ไม่หลอก แบบไว้ใจได้สอน หรือ แนะนำสิ่งที่เรากำลังจะติดตั้งทีด้วยนะครับ

อ่อผมอยู่แถว ศรีราชา ทำงานที่ แหลมฉบังครับ

sitzx กระทู้เมื่อ 5/1/2012 08:11

ตอบยากจัง.........

เอาแบบที่ผมอยากจะติดไหม
1. 2Din (ยี่ห้อ poneer kenwood)ถ้าไม่เน้นสองยี่ห้อนี้ก็หลักหลายพันครับถูกลงด้วย
2. Amp 4Ch (เลือกคลาส AB นะ)
3.ลำโพง 6.5" 2ชุดหน้าหลัง (ผมใช้ boston)
ราคาทั้งหมดไม่รวมติดตั้งสองหมื่นนิดๆ  (ทั้งหมดเน้นฟังในรถไม่โชว์ใคร แต่เพราะๆ)

ปล.ถ้าต้องการเบสเบาๆก็เพิ่มเบสบล็อกใต้เบาะ

หน้า: [1]