HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host
Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

toney กระทู้เมื่อ 28/12/2010 18:45

เจอแบบนี้บริการของศูนย์ฮอนด้า...พิษณุโลก เลยเอามาแชร์

วันนี้เอารถไปเข้าศูนย์ฮอนด้า ที่พิษณุโลก
บริการได้สุดยอดมาก.....คะแนน 10 เอาไปเลย ศูนย์จุดศูนย์ศูนย์
สิ่งที่ เจอ
1. เวลา 16.30 น. เข้าไปติดต่อที่สำหรับส่งรถซ่อม เจ้าหน้าที่&ช่าง นั่งดูหนัง หัวเราะกันแบบว่า หนุกหนานมากๆ พอเราไปบอกว่าจะมาจองคิว เอารถเข้าซ่อม เชื่่อม่ะ...พฤติกรรมที่แสดงออกมาแบบว่า เมิงอย่าเพิ่งมาเรียกกูตอนนี้ กะลังหนุกกะหนังอยู่...แล้วก็เชิญเรานั่งรอ..(แล้วไปดูหนังต่อ...เพื่อ?????) จากนั้น มีลูกค้ามาติดต่ออีกคน...มันก็ลัดคิวกรูเฉยเลย..
2.  พอไปติดต่อตรงส่วนที่รับลูกค้า (สำหรับคนที่จะมาออกรถ) คุณเธอกะลังคุยโทรศัทย์กะแฟนอยู่ ????
ผมอยู่ในศูนย์ ฮอนด้า พิษณุโลก 45 นาทีรู้สึกเหมือนอยู่อีกโลกหนึ่งเลยง่ะ...นี่ถ้าจะเอาระเบิดไปวางไว้ตรงเคาท์เตอร์ คงไม่มีใครสนใจ 55555

แตกต่างกับศูนย์โตโยต้า (เคยพาพี่เอารถไปซ่อม) ...ผู้บริหารฮอนด้า น่าจะพาลูกน้องไปดูงานที่นั่นมั่ง ว่าเค้าบริการลูกค้าอย่างไง....แตกต่างกันราวฟ้ากับก้นเหว
บริการได้....สเลดเป็ด มากๆๆๆ....

เณร กระทู้เมื่อ 28/12/2010 20:06

โอน่าเห็นใจ ชุ่ยจริงๆศูนย์บริการพวกนี้ น่าจะลองคุยกับผู้จัดการสาขาดูนะครับ

aubas กระทู้เมื่อ 28/12/2010 20:31

อืม  เราก้อโดนเหมือนกันนะ เป็นศูนย์ที่อุตรดิตถ์ เค้าบอกว่าเป็นเจ้าของเดียวกันกับศูนย์พิษณุโลกด้วยนะ
ที่ศูนย์อุตรดิตถ์นะแย่มากๆ เค้าไปดูรถครั้งแรกก็ไม่สนใจเราเลยไม่มีใครเค้ามาคุยกับเราเลย เราต้องเดินไปถามว่าคันนี้ราคาเท่าไร (อะไรวะมาซื้อนะเนี้ยไม่ได้มาขอฟรี ถ้าไม่รักซิตี้จิงจะไม่ซื้อเด็ดขายเลยฮอนด้าอ่ะ)  เซลที่ขายให้ก็ไม่เคยบริการอะไรเราเลยป้ายแดงก็ไม่หาให้บอกคำเดียวว่าไม่มี ผ้าคุมรถก็บอกว่าถ้ามาแล้วจะโทรมาบอกเรา เราก็รอเป็นเดือน เรารอไม่ไหวก็เข้าไปถามก็เอาให้ทันที นึกในใจ แล้วทำไมไม่โทรบอกว่ะให้รออยู่ได้  
เอารถไปซ่อมก้อไม่มีคนสนใจ ต้องหน้าด้านเดินไปถามว่าเอารถมาซ่อมค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้าง ถึงจะเอ๋ยปากบอก
พนักงานรับเคมรถก็ดีนะ หัวหน้าช่างซ่อมก็ดี  แต่พนักงานขายทุกคนที่อยู่ที่เค้าเตอร์อ่ะแย่มากๆๆ
แต่เท่าทีเห็นคนที่แต่ตัวดูดีไฮโซเค้าก็บริการดีนะ เราใส่เสื้อยืดกางเกงยืนไปมั้งเค้าเลยไม่สนใจ คงผิดที่ตัวเราเองหละ
แต่จะจำไว้นะ ถ้าจะออกฮอนด้าอีก คงไม่ออกที่ศูนย์อุตรดิตถ์แล้วหละ[color=Red]พอกันที[/color]{:4_421:}

nu_aacp กระทู้เมื่อ 28/12/2010 20:33

หุๆบางทีก็ต้องดูเป็นคนๆไปไม่ดีทั้ง0คงไม่ใช่
แต่งานนี้คนดีคงไม่มาทำงานเลยเหลือแต่พวกกาก.........{:4_372:}

JUNIOR_ZX กระทู้เมื่อ 29/12/2010 08:41

เป็นเกือบๆ ทุกที่ ไม่สนใจลูกค้าอ่ะ

tainattaphon กระทู้เมื่อ 29/12/2010 09:13

น่าจะมีการอบรมดัดนิสัยกันบ้างเนาะ เจ้าของหรือผู้จัดการก็น่าจะได้รับทราบข้อมูลนี้บ้าง จะได้เป็นแนวทางในการปรับปรุงบริการต่อไป ลองโทรแจ้งดูสิครับ

Dr.versys กระทู้เมื่อ 5/1/2011 13:34

ต้องขอดทญไว้ในที่นี้ด้วยนะครับ ทางเราได้เรียกพนักงานที่เกี่ยวข้องทั้งหมดประชุมแล้วอบรมในเรื่องนี้ให้แล้วครับ ต้องขอโทญจากใจจริงนะครับจากผ้จัดการศูนย์พิษณุโลก หนองอ้อ

Dr.versys กระทู้เมื่อ 5/1/2011 13:37

มีเรื่องอะไรแนะนำทางศูนย์บริการ ยินดีนะครับ โพสต์บอกได้นะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

aygo กระทู้เมื่อ 5/1/2011 15:00

อ่านดูแล้วเสียความรู้กับศูนย์Hondaนะจากผู้ที่ใช้บริการหลายท่านเป็นเสียงเดียวกันว่าห่วยแตกทั้งที่ก็อยากออกรถhondaแต่ก็ต้องเปลี่ยนใจไปใช้บริการที่Toyotaทั้งที่บริการหลังการขายดีกว่า..แต่ยอมรับว่ารถhondaสวยแต่เสียที่การบริการและของแถมนี่แหละคือจุดอ่อนของการตลาดของhondaอย่างแรง

whity กระทู้เมื่อ 6/1/2011 09:49

ศูนย์บ้านผม จังหวัดติดกันกับพิษณุโลก บริการดีมากครับ ผมว่าใกล้เคียงกับโตโยเลยอ่ะ

phuchit กระทู้เมื่อ 6/1/2011 10:51

มันเเป็นบางศูนย์ แล้วก็บางคนครับ ผมทิ้งเงินจองtoyota มาซื้อ honda ก็คล้ายกันนี่แหละ
สงสัยจะหนีเสือปะจระเข้

Sarika กระทู้เมื่อ 6/1/2011 18:08

แหมๆๆ  ใจเย็นๆ ครับ 0 ดี ๆ ก้อยังมีอยู่อิกเยอะนะครับ ^^
บาง 0 นี่ไปตอนเที่ยง ๆ มีเลี้ยงข้ายด้วย  อิ่มไป หุหุ

chay35 กระทู้เมื่อ 6/1/2011 18:14

0ฮอนด้าที่ห่วยคงไม่ทุก0หลอกมั่งครับ บาง0ก็ดีมีถมไปครับ

toney กระทู้เมื่อ 6/1/2011 22:37

[i=s] แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/1/2011 22:41 โดย toney [/i]

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=970968&ptid=61126]10#[/url] [i]whity[/i] [/b]

ที่ไหนครับแนะนำด้วย...ต่อไปจะได้ไปใช้บริการ...
ที่ศูนย์นี้ ผมได้คุยกะคนที่เคยไปใช้บริการ ส่วนมากโดนเหมือนๆ กัน...
จนเพื่อนผมสอง คนต้องไปออกรถที่สุโขทัย...
อย่างนี้ละมั้งครับ..ที่เค้าว่าบริการดี ต่อให้ไกลแค่ไหนก็มีลูกค้า...(รถราคาก็เท่าๆกัน..มันชนะกันก็ตรงนี้แหละครับ)

toney กระทู้เมื่อ 6/1/2011 22:52

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=970462&ptid=61126]7#[/url] [i]Dr.versys[/i] [/b]

ผู้จัดการศูนย์มาเองเลยนะครับเนี่ย
ถ้าหากท่านแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ได้ ผมว่าที่ศูนย์นี้ได้ลูกค้าอีกเยอะเลยครับ!!!
อย่าทนจ้างพนักงานที่ไม่มีจิตบริการอยู่เลย ..ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งศูนย์ ครับ

whity กระทู้เมื่อ 7/1/2011 07:50

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=971400&ptid=61126]14#[/url] [i]toney[/i] [/b]

ของผมไม่ได้ออกที่สุโขทัยครับ
แต่เห็นคนรู้จักหลายคนยอมเดินทางไปกลับ 500 กม. จากจังหวัดผมไปออกที่นั่นนะ
จังหวัดผมนอกจากพวกหมอน(กางออกมาเป็นผ้าห่ม) ยางวางเท้าแล้ว ได้ส่วนลด 10,000 บาท แค่นี้จริง ๆ
สุโขทัยน่าจะให้เยอะกว่าอ่ะ
แต่ศูนย์บ้านผมเวลาไปใช้บริการเค้ามีอินเตอร์เน็ตให้ใช้งานด้วย แต่โตโยต้าไม่มีอ่ะ :lol
มันทำให้เรารู้สึกว่ารอไม่นาน แล้วน้องๆพนักงานก็บริการเยี่ยมมาก แหะ แหะ
ขอโทษนะครับ ไม่ขอบอกชื่อศูนย์ตรง ๆ ละกัน

tainattaphon กระทู้เมื่อ 7/1/2011 09:01

เจอเซลล์ที่0ลำปาง ห่วยมากแต่0บริการยังไม่เคยเข้า ชักแหยงๆแฮะ เข้าอู่นอกดีกว่ามั้งเรา.....

hayabuchi กระทู้เมื่อ 7/1/2011 09:10

เป็นอีก 1 เหตุผลครับที่ครบ 3 ปี แล้วผมทำอู่นอก

vanda กระทู้เมื่อ 7/1/2011 11:38

ผมบอก 0 เลยละกัน ของผม 0 ฮอนด้าธัญญบุรี บริการดีมากๆ สนใจลูกค้า ไม่ต้องรอให้เดินเข้าไปถาม จะออกมาหาเราเอง  บริการสุภาพมาก อธิบายการดูแลรักษารถได้ดีเยี่ยมหายห่วง ไม่ได้เชียร์แต่อยากให้เพื่อนๆลองเข้ารับบริการดู

TOOB กระทู้เมื่อ 7/1/2011 22:24

ถามหน่อยไม่มีลูกค้าจะเอาอะไรกินกัน

หน้า: [1] 2 3 4