HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

kerowong กระทู้เมื่อ 21/9/2017 18:06

คุณคิดว่าน้ำมันเกียร์ออโต้ เจ้าไหนในตลาดใช้ดีที่สุดครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ใครใช้ตัวไหนมีข้อดีียังไงบ้าง ลองมาแบ่งปันกันครับ ส่วนตัวผมชอบของ Alpha น้ำมันเค้าสะอาดดี ความหนืดน้อยลง ช่วงเปลี่ยนเกียร์อาการกระตุกดีขึ้น ใครมีอะไรดีๆแนะนำกันเข้ามาได้เลยนะครับผม

It'sme กระทู้เมื่อ 22/9/2017 17:02

ที่ชอบๆก็มี castrol ของ alpha ก็ดีนะครับ น้ำมันเค้าสะอาดดี เสถียรต่อความหนืด ครอบคลุมรถเกือบทุกรุ่น สะดวก ไม่ต้องคอยห่วงว่าจะเติมผิด

yingcin กระทู้เมื่อ 25/9/2017 15:02

สะอาด คุณภาพดี ทนความร้อน เรายกให้ alpha ค่ะ ใข้แล้วไม่ค่อยกระตุก อัตราการเร่งดีขึ้นกว่าเจ้าอื่นที่เคยใช้มา

nookthakarn กระทู้เมื่อ 26/9/2017 17:49

เกาะด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยมีที่ถูกใจสักทีศูนย์เปลี่ยนอะไรให้ก็ใช้ไป สุดท้ายก็รู้สึกเหมือนเดิม

tadarut กระทู้เมื่อ 28/9/2017 18:48

ที่ี่บ้านผมใช้รถหลานค่าย เมื่อก่อนตอนถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ต้องวิ่งหาที่ตรงกับรถคันนั้น แต่เดี๋ยวนีเปลี่ยนมาใช้ของอัลฟ่า สะดวกขึ้นเยอะ น้ำมันของเค้าค่อนข้างครอบคลุมรถหลายๆค่าย ไม่ต้องวิ่งหาให้เหนื่อยเหมือนแต่ก่อน

หน้า: [1]