HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

babu5664 กระทู้เมื่อ 5/2/2017 14:08

city 2013 ไฟเอนจิ้นโชว์ครับ

สอบถามเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ผมใช้ city 2013 อยู่ครับ ผมใช้น้ำมัน E20 ครับ และก็ติดแก๊สด้วยครับ เรื่องมีอยู่ว่า วิ่งๆไป ถ้าเหยียบคันเร่งปกติเหมือนจะกดๆนิด วิ่งเป็น100 ไฟจะไม่โชว์ครับ แต่ถ้าขับๆๆไป โดยที่แตะคันเร่งเบาๆนิดๆ แช่ไว้วิ้งช้าๆ หรือรถลอยตัวแล้ว ผมกดคันเร่งแตะเบาๆค้างไว้ ไฟจะโชว์ขึ้นมาทันทีเลยครับ แล้วแต่จังหวะในการกดคันเร่งครับ ผมเช็ค obd ดูมันคำว่า ( Catalyst System Efficiency Below Threshold ) ผมลองแปลแล้ว คือ ( ประสิทธิภาพของระบบ ตัวเร่ง ปฏิกิริยา ต่ำกว่าเกณฑ์ ) ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ อุปกรณตัวไหนเสียหรือเปล่าครับ กรุณาช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

sarawuth_dew กระทู้เมื่อ 21/3/2017 10:19

ผมว่าลองเข้าศูนย์ดูให้เช็คดูครับว่าอันไหนเสีย แล้วค่อยออกมาซ่อมข้างนอก

piercewelsh กระทู้เมื่อ 22/12/2021 22:56

Thank you for taking the time to talk about this; it's something I'm passionate about and would like to learn more about. [url=https://marketbusiness.net/the-gambling-myth-of-betting-big-to-win-big/]The Gambling Myth of Betting Big To Win Big[/url]

หน้า: [1]