HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

Ruamkarn กระทู้เมื่อ 13/12/2016 14:06

City CNG ท้ายห้อย โช๊คอัพแข็ง

รถ City CNG ครับตอนนี้เจอปัญหา ท้ายห้อย โช๊คแข็งมาก มีคนแนะนำให้ไปใส่ ตัวรองสปริง
ใครเคยใส่มาแล้วมั่งครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

sarawuth_dew กระทู้เมื่อ 14/12/2016 09:28

ผมไม่เคยใส่นะ แต่เห็นเพื่อนใส่ มันช่วยให้ท้ายสูงขึ้นจริง แต่การยุบตัวของสปริงก็เท่าเดิม ถ้าต้องการแค่ให้สูงขึ้นก็ใช้ได้

ส่วนโช๊คแข็ง ไม่ทราบว่าแข็งตั้งแต่เริ่มใช้หรือพึ่งมาเป็น ถ้าพึ่งเป็นอาจเป็นได้ว่าดช๊คอัพแตกจึงมีอาการแข็งไม่ให้ตัว

หน้า: [1]