HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

supasak กระทู้เมื่อ 13/10/2016 13:28

รบกวนสอบถามหน่อยครับ honda city 2003 น้ำในหม้อน้ำ ยุบ

honda city 2003 น้ำในหม้อน้ำ ยุบ ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ มีน้ำออกที่ปลายท่อไอเสียตอนสตาร์เครื่อง
แต่น้ำในหม้อน้ำสำรองเต็ม

FAST7478 กระทู้เมื่อ 13/10/2016 19:16

น้ำหม้อน้ำยุบ   มีระยะเวลาไหมครับ  เช่นเติมเต็มเอาไว้แล้วหนึ่งอาทิตย์มาดู  มันแห้งไปกี่ลิตร  หรือกี่ขวดกระทิงแดง  พอจะบอกเป็นปริมาณได้ไหม   แล้วมีน้ำหยดใต้เครื่องกี่จุดลองสังเกตุดู    ถ้าระยะปกติประมาณ 2 ฟุตจากหน้ารถ ก็จะมีแต่น้ำแอร์หยดปกติ  แต่ถ้ามีหยดตรงจุดอื่นด้วยก็แสดงว่าสายยางท่อน้ำมันอาจจะแตกลายงาได้ ซึ่งถ้าแตกลายงาเราอาจจะมองยากหน่อย  ช่างทั่วไปอาจจะต้องใช้pressure อัดถึงจะเจอรอยรั่ว    หรือไม่ก็จุกระบายน้ำหม้อน้ำบิดไว้สนิทดีหรือไม่         เรื่องสตาร์ทแล้วมีน้ำออก   แสดงว่ารถมีการเผาไหม้ที่ดีอยู่ครับ  เพราะของผมก็มีน้ำออกเหมือนกัน  ประมาณว่ามันพ่นน้ำเป็นเม็ดๆๆออกมา  แต่ไม่นานก็หมด   ส่วนมากจะมีตอนที่เราสตาร์ทรถใหม่ๆ

supasak กระทู้เมื่อ 14/10/2016 10:18

2 วันเติมครั้งประมาณเกือบครึ่งลิตร  ครับ

hs5vzc กระทู้เมื่อ 2/11/2016 08:34

รั่ว หรือ ซึม แน่ ๆ ครับ

หน้า: [1]