HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

do_ramon1 กระทู้เมื่อ 6/9/2016 14:28

สอบถามหน่อยครับ Honda city 03 ผมไม่แน่ใจเป็นเพราะกล่อง ECU หรือเปล่า เพราะรัน check code แล้วโชว์ ERROR: P1352

ใครพอทราบปัญหาไหมครันบ สอบถามหน่อยครับ Honda city 03 ผมไม่แน่ใจเป็นเพราะกล่อง ECU หรือเปล่า เพราะรัน check code แล้วโชว์ ERROR: P1352 ครับ หรือเกียวกับเรื่องสายไฟ หรือปลั๊ก ไม่ดีหรือเปล่า  เนื่องจาก ตอนนี้บางครั้งไฟหน้าปัดเรือนไมล์จะโชว์ F ความเย็น หรือ engine โชว์ ประมาณ 1-2 นาที  แต่จะไม่โชว์พร้อมกันและ จะหายเอง หรือบางครั้ง เมื่อโชว์แล้วเครื่องดับเลยครับจอดรถอยู่ หรือรอบเดินเบา สตาร์ทไม่ติด ต้องรอซักครู่  แล้วสตาร์ทไหม่ ครับ ถึงจะได้.. มีวูปๆ บ้างบางครั้ง แบบกระตุก เหมือนน้ำมันไม่ลง 60-80 กม./ชม แต่สั้นๆ แล้วก็หายไป

do_ramon1 กระทู้เมื่อ 7/9/2016 11:03

พบปัญหาแล้วครับ หาข้อมุล ไปเรือย สอบถามท่านผู้เชียวชาญ google และ กูรู  แนะนำให้ดู ปลั๊กคอยล์จุดระเบิด และสาย สุดท้ายพบจริงๆ ครับ ปลั๊กคอยล์จุดระเบิด หลุดมา 1 หัว ห้อยอยู่ เพราะหัวแตก ครับ

หน้า: [1]