HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

iBonz กระทู้เมื่อ 5/6/2016 00:30

คอนโซลหน้ามีเสียงดังเวลาวิ่งพื้นขรุขระ ควรเช็คจุดไหนครับ

รถผมปี 2012 คอนโซลหน้า มีเสียงดังเวลาวิ่งบนพื้นถนนที่ไม่เรียบสนิทครับ

มันจะดึง แกรกกก แกรกก แกรกกกกก ผมพยายามฟังมันค่อนไปทางซ้ายเสียมากกว่าทางขวา

ผมเคยหาข้อมูลมา หลายท่านบอกว่าเป็นที่สายอะไรสักอย่าง มันไปตีกับตู้แอร์ ซึ่งผมลองถอดเก๊ะใส่ของออกมา

แล้วลองขับรถไปเรื่อยๆให้อีกคนช่วยดู มันก็ไม่ใช่ตรงจุดนี้ครับ สายทุกอย่างอยู่นิ่งสนิทดี ไม่ได้โยกอะไร

ตอนนี้มึนตึ๊บเลยครับ ควรจะเช็คจุดไหนเป็นพิเศษบ้างครับ

เคยให้ช่างศูนย์ดูแล้ว  1 ครั้ง เค้าบอกบุอะไรที่กันเสียงให้สักอย่าง พอมาขับถนนเส้นที่เค้าทำรถไฟฟ้า ก็เรียบร้อย... กลับมาดังเหมือนเดิมครับ ถนนมันพังหมดแล้ว

ขอบคุณครับ

dtk001 กระทู้เมื่อ 21/6/2016 21:30

เป็นทุกคันคับเสียงนี้มันติดชารืท มาทุกรุ่น ตัวใหม่ 2016 ก้ตัง

iBonz กระทู้เมื่อ 8/9/2016 23:54

ไม่มีจุดที่จะแก้ได้เลยเหรอครับ ขับรถไม่มีความสุขเพราะมันดังเข้าขั้นรำคาญมาก

iBonz กระทู้เมื่อ 5/10/2016 10:53

เข้าศูนย์ไปแก้มาแล้วนะครับ ช่างบอกว่าแก้สายไฟตรงหลังวิทยุ

ลองวิ่งมา 1 วัน เสียงหายไปแล้วครับ ยังไม่รู้จะกลับมาดังอีกไหม

หน้า: [1]