HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

kyourin กระทู้เมื่อ 1/4/2016 11:52

city ปี2013 รุ่น idsi พัดลมแผงหม้อน้ำและแอร์เปลี่ยนแพงไหมครับ

ผมเพิ่งไปทำร้านที่พี่ชายแนะนำ พอดีเช็คเช็คแล้วพัดลมเสียเลยเปลียน  แต่ไปเอาใบเก่าจากไหนไม่รู้มาเปลี่ยนและบอกใช้ได้  คิดเงิน 1500 ตอนนั้นผมก็คิดว่ามันแพงไหมและจะทนปะ  แต่เห็นว่าเป็นร้านที่พี่ชายแนะนำและส่งงานที่อู่มาทำประจำไม่น่าจะฟันกัน  ผ่านมา 6 เดือนเศษ เหมือนพัดลมจะไปแล้วไม่ทำงานเลย  พอจอดแล้วแอร์ไม่เย็นเลย  เปิดดูพัดลมก็ไม่ทำงาน

ตอนนั้นที่ไปทำรถมีอาการไฟ eps กระพริบ ช่างเช็คไฟและค่า V มันสวิงแถมสูงด้วย 14กว่า เขาเลยเช็คและบอกว่า แผงไดโอต ในไดชาร์จเสีย ตอนแรกจะเปลี่ยนทั้งตัวแต่ช่างบอกว่าซ่อมเปลี่ยนแต่แผงไตถูกกว่าเกือบครึ่งแถมใช้งานได้ดี  อันนี้ก็ไม่รู้โดนด้วยไหมทำไป 2000 บาท TT

ผมค่อนข้างผิดหวังเลยนะ  เพราะพี่ชายทำอู่เคาะพ่นสี ส่งงานมาให้เดือนนึงเกือบสิบได้ เพราะทำเรื่องระบบแอร์และไฟรถ  ทำรถไป 6 เดือนกว่าต้องซ่อมอีกนี่มันยังไงๆ อยู่ TT

ปล. ผมอยู่พิษณุโลกครับ

noomeak กระทู้เมื่อ 2/4/2016 16:50

[color=Blue][b]เคยเปลี่ยนมอเตอร์พัดลม เซียงกง 900 บาท วช้ดีจนเดี๋ยวนี้ น่าจะหนึ่งปีผ่านมา หากถอดเป็น หรืออะไหล่ตัวเก่ายังอยู่ นำไปเทียบเซียงกง ก็เป็นอีกตัวเลือกหนึ่ง ผมถือไปเทียบ ที่เซียงกง เดินหาแปปเดียว เปลี่ยนให้พร้อมเลย[/b][/color]

หน้า: [1]