HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

suppajak กระทู้เมื่อ 31/3/2016 21:55

แอร์ไม่เย็น

ฮอนด้าซิตี้2004เคยไปเติมน้ำยาแอร์เมื่อมีนาคม2558ตอนนั้นแอร์ไม่เย็น ช่างบอกว่าให้เติมน้ำยาแอร์ไปก่อนถ้าใช้ได้เป็นปีแสดงว่ามีการรั่วนิดหน่อย แต่เมื่อปลายปี2558ก็อาการเดิมคือแอร์ไม่เย็น. แต่เมื่อเติมน้ำยาแอร์แล้วเย็นปกติ แต่คราวนี้อยู่ได้3เดือนแอร์ไม่เย็นอีกแล้ว. อาการแบบนี้แสดงว่าระบบแอร์รั่วเยอะหรือตู้แอร์รั่วรึป่าวครับ. แล้วควรเติมน้ำยาแอร์ไปก่อนหรือรื้อระบบมาไล่หาสาเหตุดีกว่าครับ พี่ๆเพื่อนเคยเจอปัญหาแบบนี้รึป่าวมีร้านซ่อมดีๆไม่ฟันจนเกินไปแนะนำมั้ยครับ ขอบคุณครับ

tonhorm_180 กระทู้เมื่อ 1/4/2016 07:03

หากคิดว่าทุกๆ 3 เดือนต้องเสียเงิน 400-500 บาท กับการเติมน้ำยาแอร์แต่ละครั้ง หากปี1จะจ่าย1600-2000 นะครับ แต่อยากจบๆไป ลองหาสาเหตุให้เจอก่อนว่าเป็นที่คอยล์เย็น-ร้อน หรือว่าแค่ท่อเดินน้ำยา จะดีกว่านะครับ แต่เท่าที่เคยรู้ราคาคอยล์ร้อน-เย็น(ใหม่) น่าจะ 3-4พันอ่ะ แพงอยู่ ค่าทำอีก ก้อเอาเรื่องนะครับ ลองศึกษาดูครับ ทุกอย่างมีทางเลือกเสมอครับ

หน้า: [1]