HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

lip7686 กระทู้เมื่อ 29/3/2016 12:42

ถอยหลังแล้วรถสั่น

ผมใช้รถ city zx ปี 06 ไมล์ 155000 ขับน้อยมาก เติม โซฮอล์ 91
อาการคือหลังจากใส่เกียร์ถอยหลัง เหยียบคันเร่งเพื่อจะถอยได้สักพัก
รู้สึกได้ว่าเครื่องยนต์สั่น
ยิ่งกรอบป้ายทะเบียน สั่น เสียงดังชัดเจน
แต่เป็นพักๆ ไม่ตลอดของการถอยรถนะครับ
หรือยิ่งช่วงคอมแอร์ตัดทำงาน

เข้าศูนย์เช็คระยะ บอกอาการ จนท เค้าบอกต้องจอดรถไว้ 3 วัน
ซึ่งไม่สะดวกครับ

อาการแบบนี้เกิดจากอะไร
หรือ มีอู่ แนะนำ มั้ยครับ
บ้านอยู่ แถวสี่แยกบางนา
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ

mionv กระทู้เมื่อ 29/3/2016 14:41

เช็คที่ Fly Wheel ได้เลยครับ เปลี่ยนประมาณ 5-6 พัน (แล้วแต่อู่ แล้วแต่จะเปลี่ยนอะไหล่ส่วนต่อพ่วงอื่น ๆ ด้วยหรือไม่)

ใช้ไปเรื่อย ๆ อาการจะยิ่งชัดเจน จะเป็นมากขึ้นจนรู้สึกได้เวลาเหยียบเบรคเข้าเกียร์ D

tunwa1234 กระทู้เมื่อ 30/3/2016 07:01

เวลาขับอุ่นเครื่องบ้างเชท่อผมอะไรอะไรจะดีขึ้น fly wheel ผมก่เปลี่ยแต่อาการแบบนี้ไม่ค่อยเจอจะเจอเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆในเกียร์มากกว่าส่วนตัวนะคับ ผมว่าน่าจะยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์ชัวครับเปลี่ยมาเงียบกริ๊บ

หน้า: [1]