HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

dodkung กระทู้เมื่อ 13/2/2016 08:29

city ปี 08 สตาร์ทไม่คิดหลังจากขับแล้วจอด

city ปี 08 สตาร์ทไม่คิดหลังจากขับแล้วจอด
คืดมันเป็นแบบนี้ ตอนสตาร์ทครั้งแรกไม่มีปัญหาเลยครับ ไม่ว่าตอนเช้าตอนเย็น แต่ขอเป็นครั้งแรก
จากข้ามคืนหรือ พึ่งมาใช้รถ ปกคิ แต่ถ้าขับไปสักพักแล้วจอด
ทีนี้สตาร์ทไม่ติดล่ะ ต้องดึงกุญแจออกมาแล้วบิด 2-3 รอบ ถึงจะติด

ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างครับ

Shinamon กระทู้เมื่อ 14/2/2016 15:57

ผมก็เป็นนะ บิดแล้วไม่สตาร์ท มากสุดเจอ 4 ครั้ง ผมไม่ได้จับว่ารูปแบบมันเป็นช่วงไหนชัวร์ๆ แต่ไม่ได้เป็นบ่อยครับ เป็นเฉพาะตอนที่เรารีบ 555+ คือถ้ารีบมากๆแล้วเจอนี่มีหงุดหงิด ผมเลยใช้วิธีเสียบกุญแจแล้วรอเสียง ติ๊ด ให้มันดังให้หยุดครบก่อน แล้วซักแป๊บค่อยบิดช่วยได้เยอะ เคยได้ยินว่าเป็นกันหลายคน สงสัยจะชินกันนะ

noth1 กระทู้เมื่อ 15/2/2016 20:46

มันต้องถึงจังหวะนิดหนึ่งครับอย่ารีบไฟไปเลี้ยงระบบยังไม่พอ...

FAST7478 กระทู้เมื่อ 20/2/2016 07:39

ไปเช็คประจุแบตเตอรี่ดูครับ  บางที่แบตมันอาจจะเสื่อมสภาพแล้วก็ได้  เคยเปลี่ยนแบตมาบ้างหรือยัง

dodkung กระทู้เมื่อ 17/4/2016 21:23

แบตเปลี่ยนแล้วครับ แต่ไม่หาย
ไม่ทรายว่า มอเตอร์สตาร์ท ราคาเท่าไหร่ครับ
สามารถเอาตัวเดิมไปเปลี่ยนถ่ายได้หรือเปล่าใครทราบบ้าง

FAST7478 กระทู้เมื่อ 19/4/2016 20:25

ไดสตาร์ทนั้นเสียหรือไม่เสีย  ให้สังเกตุเสียงตอนสาร์ท ถ้ามันมีเสียงแช็กๆๆๆ ยาวๆ  ก็แสดงว่าปกติ     แต่ถ้ามันมีเสียงแค่แช็กเดียว  แสดงว่าไดสตาร์ทแปลงถ่านหมดแล้ว  ซึ่งสามารถไปหาร้านไดนาโมเปลี่ยนเฉพาะแปลงถ่านได้ครับ  ราคาผมไม่แน่ใจลองสอบถามร้านไดนาโมดู  ถ้าหากผ่านและเห็นป้ายไดนาโม    สอบถามนิดนึงครับ รถที่ใช้มีติดพวกสัญญานกันขโมยไว้ด้วยไหม  เพราะพวกสัญญาณกันขโมยบางทีมันรวนก็จะทำให้รถสตาร์ทไม่ติด  หรือติดยากได้เช่นกัน

หน้า: [1]