HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

achaff กระทู้เมื่อ 27/1/2016 17:34

สอบถามอาการเกียร์ไม่ยอมเทิร์นครับ

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งซื้อ City ZX iDsi มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ (เลขไมล์ 150000)

ช่วง 3-4 วันที่ผ่านมา (หลังจากซื้อมาได้สักพัก) มีอาการเหมือนฟลายวีลเสียครับ (อาการใส่เกียร์ R แล้วกระตุก ใส่ D แล้ววืด ไม่จับเหมือนไม่มีแรง แต่พอขับไปสักพักก็เป็นปกติ) ก็คิดว่าจะหาเวลาไปทำ แต่ตอนนี้อาการหนักขึ้นครับคือเกียร์ไม่ยอมเทิร์นไปเกียร์ 3 - 4 ครับพอเร่งแล้วเครื่องสั่นมาก คิกดาวน์ก็แล้ว (ปกติไม่เคยคิกดาวน์) มันก็ไม่เปลี่ยนให้ครับ ไปที่อู่ ช่างบอกเปลี่ยนเกียร์มือสองครับ ประมาณ 17000 ไม่รวมค่าแรงกับค่าอะไหล่จุกจิก ก็เลยอยากถามพวกพี่ๆว่า อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ แล้วสามารถซ่อมได้มั้ย หรือว่าเปลี่ยนเกียร์คุ้มกว่า ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :)

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ อาศัยไล่ๆอ่านๆเอาจากบอร์ด

tunwa1234 กระทู้เมื่อ 3/2/2016 07:12

ท่านลองอุ่นเครื่องก่อนขับดูเผื่ออะไรจะดีขึ้นอุ่นชัก5นาทีลองดุ

หน้า: [1]