HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

MadokuS กระทู้เมื่อ 6/1/2015 18:37

สอบถามร้านติดตั้งแผ่นแดมป์ ย่านรังสิตครับ

พอดีสนใจจะติดแผ่น แดมป์ 4 ประตู ไม่ทราบมี่ร้านไหนย่านรังสิตแนะนำบ้างครับ ขอเกรดกลางๆก็พอครับพอดีไม่ได้ลงเครื่องเสียงอะไรเท่าไร ขอบคุณครับ

MadokuS กระทู้เมื่อ 6/1/2015 18:37

ขอเกรดกลางๆ ราคาไม่ต้องสูงครับ

boom_dilok กระทู้เมื่อ 7/1/2015 06:51

ตามร้านเครื่องเสียงทั่วไปมีทุกร้านครับ แต่ถ้าจะไปแหล่งเครื่องเสียงก็ที่ตลาดพูนทรัพย์ครับ อยู่ไม่ไกลจากรังสิตมากครับ ส่วนใหญ่ก็มีหลายราคา แล้วแต่ความต้องการของลูกค้า ผมแนะนำว่าเอาแบบที่มีแผ่นฟรอยกันความร้อนด้วยก็ดีครับ ไหนๆจะทำแล้ว ก็ทั่วๆไปราคาน่าจะอยู่ที่แผ่นละ500-1000รวมค่าแรงแล้วครับ แดมป์1ชั้นก็พอ แต่ถ้างบเหลือก็เพิ่มเป็นสัก2-3ชั้นไปเลยครับ แต่ถ้ามีเวลาทำเองจะดีที่สุดครับประหยัดค่าแรงไปได้ตกแผ่นละ100-200เลยนะครับ แผงประตูแกะไม่ยากครับ ในเว็ปมีวิธีทำเยอะเลยครับ

หน้า: [1]