HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

noomeak กระทู้เมื่อ 11/6/2014 15:23

กลิ่นในห้องโดยสาร

ขอแบ่งปันประสบการณ์ เรื่องกลิ่นในห้องโดยสารครับ
ทำมาเยอะครับ ตั้งแต่รื้อพรมออกมาซัก แช่น้ำยา
อบโอโซน ล้างแอร์ที่ศูนย์บริการ ล้างตู้แอร์ที่ร้านแอร์
นำถ่าน(จากการเผาไม้) ไปวาง นำใบเตยไปวาง
จอดรถตากแดด

แต่ไม่หายครับ

สำหรับกรณีรถของผม หาที่มาของกลิ่นครับ
มีจุดหนึ่งที่บนพรม มีกลิ่นรุนแรงมาก ผมใช้
มะกรูดครับ ฝานเป็นแผ่น วางตรงจุดที่เกิดกลิ่น
ทิ้งไว้ ตามแต่สะดวกครับ (มะกรูดมีกลิ่นหอม)
พอรู้สึกดีขึ้น(กลิ่นเหม็นหายไป) ค่อยเอาถ่านไม้
ไปดับกลิ่นอีกทีครับ

หน้า: [1]