HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

kubota กระทู้เมื่อ 16/5/2014 22:24

อาการรถสตาร์ทไม่ติด city idsi 2003

สอบถามหน่อยครับผม พอดีรถผม honda city idsi 2003 มีอาการสาร์ทไม่ติด รถวิ่ง 300.000 นิดๆครับ
รถเคยใช้แกสมา แสนกว่ากิโล ตอนนี้เปลี่ยนเป็นน้ำมัน

อาการคือ สตาร์ทไม่ติดครับ เหมือนจะติดแต่ไมติดไฟปกติทุกอย่างไดสตาร์ทปกติ พ่วงแบตสตาร์ทก็ไม่ติด บางทีสตาร์ทติดเมีอาการเครื่องเหมือนไม่มีแรง วูบๆเวลาสตาทติด บางครั้งสตาร์ทจะติดก็ติดง่ายๆเลยครับ ก็งงเหมือนกันอยากจะแก้ปัญหามากกลัวไปไหนมาไหนแล้วรถไม่ติด
อยากรู้สาเหตุว่าเป็นที่อะไร วันนี้ไห้ช่างมาเชค เค้าบอกว่าน้ำมันไม่ยอมจ่าย อาจเป็นที่ปั๊มติ๊ก หรือไม่ที่กรองเบนซิน

อยา่กทราบว่าท่านสมาชิคในเวป เคยมีอาการแบบนี้รึปล่าวครับ แล้วแก้ไขปัญหาอย่างไร ค่าใช้จ่าย ราคาอะไหล่ จะอยู่ที่เท่าไร และเปลี่ยนอะไล่ มือ1 หรือ มือ2 เห็นราคาปั๊มติ๊ก เบิกใหม่ศุนย์ก็หลายตังอยู่

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ

takashixd กระทู้เมื่อ 18/5/2014 05:38

วิ่งมา 300000แล้ว คงจะพังตามระยะทางอ่ะครับ หายแล้วยังไงแจ้งเพื่อนด้วยนะครับ เป็นวิทยาทาน ส่วนตัวยังไม่เคยเป็นครับ

surattikan กระทู้เมื่อ 18/5/2014 20:53

เคยเป็นครับ อาการแบบบิดกุญเจแล้วไม่ติด แต่บางจังหวะติดซะงั้น กรณีของรถผมเป็นที่ เซฟตี้เกียร์ครับ มันสปรกแก้ไขโดยถอดล้างถ้าไม่หายก็เปลื่ยนใหม่ ราคามือ1ไม่ทราบครับ มือสอง 1 พันครับ

HANGTEN กระทู้เมื่อ 22/5/2014 23:10

อย่าลืมเรื่องแบตเตอรี่ด้วยนะครับ

หน้า: [1]