HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

yutthaphon กระทู้เมื่อ 10/5/2014 11:04

กลิ่นเหม็นภายในห้องโดยสาร

ผมออกน้องตี้มาได้ปีกว่าแล้ว เพื่อนๆขึ้รถมาชอบบ่นว่าเหม็นกลิ่นรถใหม่ ยิ่งแม่ผมขึ้นมานั่งนี่เวียนหัวเลย ผมก็มีความรู้สึกว่าเหม็นแต่ไม่รู้เหม็นอะไร จอดตากแดดก็แล้วเปิดกระจกเปิดประตูก็แล้วกลิ่นก็ยังมี เหม็นแอร์ก็ลองปิดแอร์เปิดลมแรงๆไล่ก่อนดับรถก็แล้ว มันก็ยังมีกลิ่นอยู่ เอาน้ำหอมมาใส่รถก็แล้วไม่รู้เกิดจากอะไร

FAST7478 กระทู้เมื่อ 10/5/2014 14:37

น้ำหอมถ้าเป็นไปได้ยาเอามาใส่รถครับ  เพราะพวกสารระเหตต่างๆมันจไปเกาะที่คอยล์เย็น และทำให้มีกลิ่นเหม็นมากขึ้น  อันดับแรกน่ะครับ  ถ้ายังไม่เคยล้างแอร์ ให้ไปล้างแอร์แล้วก็ออบโอโซนค่าเชื่อก่อน แล้วดูว่ากลิ่นยังมีไหม   ถ้ามันยังมีอยู่ให้เอาพวกถ่านหุงข้าวหรือใบชาจีน แขวนไว้ในรถจะดีกว่า     อย่างกับของผมมันมีกลิ่นน้ำมันตอนไปเปลี่ยนกรองเบนซิลมา  ผมไปซื้อถ่านหุงข้างมาหนึ่งกิโล แล้วเอาใส่กระป๋องน้ำไปวางไว้ในรถเลยครับ  ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ  ภูมิปัญญาชาวบ้านนี่ดีจริงๆ กลิ่นหายไปเลยครับ   ลองดูครับถึงแม้คุณจะไม่ใช่ริว   คุณก็สัมผัสมันได้ครับ:lol

yutthaphon กระทู้เมื่อ 12/5/2014 10:11

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=1691239&ptid=117980]2#[/url] [i]FAST7478[/i] [/b]

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ จะลองทำดูครับ

หน้า: [1]