HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

kittykt กระทู้เมื่อ 7/2/2014 19:44

ขับรถชนเสากระจกมองข้างหัก T_T แนะนำอู่หรืออะไหล่มือสองหน่อยค่ะ

คือว่าเมื่อวานขับรถชนเสาแล้วกระจกม้องข้างหัก พร้อมกระจกหูช้างแตกด้วย วันนี้ไปให้ศูนย์ตีราคามา รวมค่าอะไหล่ ค่าทำสี ค่าเปลี่ยน ทั้งหมด 3100 บาท T_T ถ้าอยากได้ที่ถูกกว่านั้นต้องไปที่ไหนอ่ะคะ ศูนย์เค้าแนะนำให้ไปเชียงกง แต่ไม่เคยไปเลยและไม่รู้ว่าต้องทำยังไง  ถ้าไปตามอู่ที่เค้าทรับำสี เค้าจะหาอะไหล่มือสองให้ได้ป่ะคะ หรือมือหนึ่งก็ได้แต่ถูกกว่าทำที่ศูนย์ เป็นไปได้มั๊ยคะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ อ้อ อยู่แถวหัวหมาก รามคำแหง หัฒนาการค่ะ

Axl กระทู้เมื่อ 8/2/2014 00:45

กระจกมองข้าง ทั้งชุดถ้าแบบไฟฟ้าขามัน+ชุดมอเตอร์พับเข้าออก ก็ 1200 แล้วครับ รวมโครงมัน และ ตัวกรอบทำสี รวมๆ 3100 ก็ไม่แพงเพราะมันถอดยากครับ

ส่วนของมือสอง ลองถามไปยัง Facebook นี้ดุครับ เห็นมีอะไหล่ Honda มาเรื่อยๆครับ
[url]https://www.facebook.com/gee.alai?ref=profile[/url]

หน้า: [1]