HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

intoxicated กระทู้เมื่อ 6/2/2014 19:02

CityZ ปี 2000 เทิร์นรถ Eco Car ได้เท่าไรคะ กำลังชั่งใจ สู้ City เราไม่ได้เลยอ่ะ

ขับรถคันนี้มาหลายปีซื้อมือสองต่อจากคนรู้จัก เจ้าของเก่าเค้าเข้าศูนย์ตลอด เราก็เข้าศูนย์ตลอดตามระยะ ยกเว้นช่วงล่างมีร้านประจำ รู้สึกว่าเป็นรถที่ขับดีไม่เปลืองน้ำมัน เราขับรถไม่เร็วด้วยมั๊งคะ ติว่าค่าแรงศูนย์แพงเวอร์ แต่อยากใช้นานๆเลยยอมเสีย อีกไม่เท่าไรคงได้เวลาโอเวอร์ฮอลล์เกียร์แล้วมั๊ง

ถ้าเทิร์นราคาจะอยู่ที่เท่าไรคะ

เห็นรถใหม่ Eco Car ออกมาเยอะ ราคาไม่แพงมากเท่าไร รู้สึกเสียดายเงินกลัวว่าสิ่งที่ได้มาจะสู้คันนนี้ไม่ได้ เรื่องการประกอบและวัสดุภายใน และเห็นมีปัญหากันก็เยอะ

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อใหม่ดีมั๊ยเลยมาถามสมาชิกดูค่ะ

sirapob กระทู้เมื่อ 6/2/2014 20:05

[i=s] แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/2/2014 20:34 โดย sirapob [/i]

ผมว่าขับคันเก่าต่อไปเถอะ ถ้ารถไม่มีปัญหาอะไร  ราคารุ่นนี้คงตกมากๆเพราะตัวนี้เป็นgen1. ตอนนี้cityออกgen4มาแล้วด้วย
อู่ซ่อมฮอนด้าข้างนอกก็เยอะ พวกecocar วัสดุเกรดต่ำมาก ผมเห็นฝาครอบล้อของมิราจพลาสติกคนละเนื้อกับcity
แต่ข้อเสียของcity gen1 อะไหล่ทั้งมือหนึ่ง มือสองราคาค่อนข้างสูง

zamonking กระทู้เมื่อ 6/2/2014 21:16

[quote]ขับรถคันนี้มาหลายปีซื้อมือสองต่อจากคนรู้จัก เจ้าขอ ...
[size=2][color=#999999]intoxicated โพสต์เมื่อ 6/2/2014 19:26[/color] [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=1658234&ptid=115247][img]http://www.hondacityclub.com/board/images/common/back.gif[/img][/url][/size][/quote]

PM ด้วยคับ

intoxicated กระทู้เมื่อ 7/2/2014 21:43

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=1658259&ptid=115247]2#[/url] [i]sirapob[/i] [/b]

เคยจะไปเข้า Honda ข้างนอกแห่งหนึ่งใกล้บ้าน ถามราคาก่อน....ก็ไม่ได้ถูกกว่า 0 เท่าไร ในส่วนของค่าแรง
อะไหล่ก็ไม่ได้ใช้ของ Honda เป็นยี่ห้ออื่นซึ่งเจ้าของ(รึเปล่าไม่ทราบ) บอกว่าดีกว่าของ 0 เลยตัดสินใจเข้า 0 ทุกครั้งเลยค่ะ

gojack กระทู้เมื่อ 19/5/2014 10:13

ราคาอะไหล่ไม่แพงนะครับ ซ่อมง่ายไม่จุกจิกครับ ถ้าเก็บตามอายุอะไหล่แล้วก็ใช้ยาวๆได้อีกนานครับ

intoxicated กระทู้เมื่อ 17/7/2016 05:44

:lol 55555 กลับมาดูกระทู้เดิมที่ตั้งไว้ ป่านนี้ยังใช้รถคันนี้อยู่เลยค่ะ
ที่เข้ามาเพราะเกิดกิเลสอยากได้รถใหม่อีกแล้ว
กระทู้นี้ตั้งมา 2 ปีแล้วเหรอเนี่ย
เรายังใช้รถคันเดิมอยู่เลย
เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาแวะไปดูรถแบบผ่านๆ 3 ยี่ห้อ
ถามๆแล้วก็ดูแล้วก็ออกมา นั่งคิดสารตะ
เป็นหนี้เพิ่มนี่คิดหนักมาก เมื่อวานเซลล์โทรมาแจ้งราคารถเก่า รับไม่ได้อย่างแรง
แต่บอกรถเราสวย ไม่เคยเห็นรถ 16 ปีสภาพนี้
คือรถเราไม่เคยชนหนักมีจุ๊บเค้าเค้ามาจุ๊บบ้าง เล็กน้อย มอไซค์เฉียว
ก็เป็นรอยนะ แต่ไม่เคยเข้าอู่ทำสีเลย บางๆเดิมๆอ่ะ สีโดยรวมดีอยู่เลยไม่ทำ
รถเรายังวิ่งได้ ขับดี ประหยัดน้ำมัน
ซื้อรถใหม่ต้องเป็นหนี้อีก 5 แสน+
วัสดุอุปกรณ์ สู้รถเราไม่ได้ รถเรายังประหยัดน้ำมัน
ใช่...ตอนแรกคันนี้ก็ขี้นขื่อว่ารถกระป๋อง แต่ก็ยังดีกว่ารถกระป๋องในวันนี้

intoxicated กระทู้เมื่อ 17/7/2016 05:45

ใช้ต่อไปเรื่อยๆ คงใกล้โอเวอร์ฮอลล์เกียร์เต็มแก่แล้ว วิ่งมา 23XXXX แล้วนี่นา

หน้า: [1]