HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

TOP2TOE กระทู้เมื่อ 28/1/2014 11:43

ใช้ CITY i-DSI ปี 2005 อยู่ครับ อยากติดแก๊ส ขอคำแนะนำด้วยครับ

ใช้ CITY i-DSI  ปี 2005 อยู่ครับ อยากติดแก๊ส ขอคำแนะนำด้วยครับ อยู่แถวๆพระราม3 ครับ ไปอู่ไหนดีครับ ผมไม่ค่อยรู้ว่ายี่ห้อไหนดีครับ แต่อยากเน้นอู่ ที่ บริการดีๆหน่อยอ่ะครับ ช่างฝีมือนิดนึง แถวพระราม3 หรือละแวกใกล้เคียงก็ได้ครับ   รถผมก็หลายปีแล้ว ติดแล้วจะมีปัญหาอะไรต้องระวังบ้างครับ ขอบคุณครับ

PoseidonllMan กระทู้เมื่อ 28/1/2014 12:17

รถผม ปี 04 ติดมาสองปีกว่า ไม่มีปัญหาอะรัยคับ ตั้งวาว ครั้งเดียว

ใช้งานปกติ แถมประหยัดอีก ผมติดของเวอซุส{:4_388:}

noth1 กระทู้เมื่อ 28/1/2014 14:14

รุ่นนี้ต้องบอกว่าก่อนติดไปเช็คเรื่องระบบเกียร์และเครื่องให้เรียบร้อยก่อนนะครับ แล้วค่อยติดแก๊ส และระบบแก๊สก็ใช้ระบบหัวฉีด สี่หัว ไม่ต้องถึงกับ OBD นะครับ แล้วก็ติดแบบแค็ปซูล 58 ลิตร กำลังดี ถังหนึ่งวิ่งได้ ประมาณ 500 โลได้ แล้วก็ไม่ตัดปั๊มติก
เพราะเราต้องการใช้สองระบบอยู่แล้ว ส่วนยี่ห้อและอู่ แนะนำยี่ห้ออะไรก็ได้ที่คุ้นๆหูนะครับเพราะจะได้เข้าใช้บริการได้ทุกที่ ราคาควรใช้ประมาณ 2 หมื่น กว่าขึ้นไปครับ ลองดูราคาและรายละเอียดตามแบนเนอร์สปอนเซอร์ในเว็ปเราได้ครับ มีหลายเจ้าเลย

หน้า: [1]