HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

aekk_99 กระทู้เมื่อ 12/1/2014 15:55

ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ ฟลายวีล ด้วยครับ

พอดีใช้รถ honda city zx มีปัญหาเกี่ยวกับการเข้า เกี่ยร์ R แล้วกระตุก ไปถามที่อู่มา ทางอู่บอกว่าเป็นที่ ฟลายวีล ต้องเปลี่ยน ผมจึงอยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยแนะนำ อู่ซ่อมแถวราชพฤกษ์ ปินเกล้า ให้หน่อยครับ ขออู่ที่ซ่อมราคาไม่แพงน่ะครับ ค่าใช้จ่ายน้อย ของคุณครับ

NALINPAS กระทู้เมื่อ 9/2/2014 07:50

[b]ตอบกลับ [url=http://www.hondacityclub.com/board/redirect.php?goto=findpost&pid=1646593&ptid=114516]1#[/url] [i]aekk_99[/i] [/b]

NALINPAS กระทู้เมื่อ 9/2/2014 07:58

พอดีเคยไปเช็คที่อู่พลภัทรแมคคานิคสายสามค่ะ ราคาเกือบ1หมื่น  เช็คไว้เตรียมทำ แต่อาการคือเข้าเกียร์ถอยหลังและระหว่างถอยมีเสียงดัง ส่วนศูนย์สายสี่ 8พันก่า และที่เฮียก่ำ ถ้าจำไม่ผิด 6พันก่า
ราคาที่ต่างน่าจะขึ้นอยู่กับเค้าทำอะไรให้บ้าง อย่างพลภัทรเค้าจะมีไล่นู่นนี่นั่นเพิ่มเพราะเค้าว่ามันต้องทำไม่งั้นอาจไม่จบ
ยังงัยถ้าทำที่ไหนดีราคาเท่าไรช่วยบอกด้วยนะคะ

หน้า: [1]