HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

superpoor กระทู้เมื่อ 7/9/2013 15:56

ขอสอบถามเรื่องท่อ ความรุ้สึกต้นน่าจะหาย

พอดีผมเปลี่ยนปลายท่อมาครับ แล้วรถออกตัวช้ากว่า(ความรุ้สึกนะครับ)
ผมเอาแคดออก(ใส่เฮดเดอร์ช่วงด้านล่างไปแทน) แล้วเดินเลสทั้งเส้น 1.6 เอาหม้อพักกลางออก ปลายไส้เยี้ยงครับ
ผมควรทำอย่างไรรถถึงจะต้นไม่อืดอย่างงี้ครับ :'(

l2ayhachi กระทู้เมื่อ 7/9/2013 18:11

เดาว่าระบบไอดีไม่ได้ทำใช่ไหมครับ   แถมพักกลางไม่มีอีก  ถ้าไม่ได้จูนน้ำมันรอบจะหายเป็นธรรมดาครับ

ตามหลักถ้า ไอเสียโล่ง   ไอดีต้องโล่ง   และการจ่ายน้ำมันหนากว่าเดิม   ขาดอย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้ครับ

superpoor กระทู้เมื่อ 7/9/2013 21:37

ขอบคุณครับ แล้วถ้าใส่พักกลางมันจะดีขึ้นมั้ยครับ
พักกลางไส้อะไรดีครับ

blackmagician กระทู้เมื่อ 26/10/2014 20:45

ต้องทำตั้งแต่เฮดเดอร์ อ่ะครับ หัว จรด ปลายท่อ น่าจะดีกว่า ปลายอย่างเดียวน่ะครับ

หน้า: [1]