HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

Kattiyabn กระทู้เมื่อ 22/6/2013 20:26

เปลี่ยนลูกปืนล้อ คู่หน้าแล้ว ไฟ abs โชว์ ไม่หาย เกิดสาเหตุไร. ช่วยด้วยคับกูรู ทั้งหลาย

City. 2004. ตัว top.

ampolss กระทู้เมื่อ 22/6/2013 20:50

สาย Sensor ABS ขาด หลุด หลวม ป่าวครับ.. ??
หรือมีการถอดสาย Sensor ABS แล้วเกิด error อะไรสักอย่างรึป่าว..??
ถ้าเป็นงั้นมันจะขึ้น Code error ต้องเข้าศูนย์ให้เค้าล้าง Code error ให้ครับ

เเนะนำเข้าศูนย์เช็คดีกว่าครับ...  ^_^

l2ayhachi กระทู้เมื่อ 22/6/2013 20:55

ไฟ ABS  แล้วมีไฟเบรคมือขึ้นด้วยมั้ยครับ

ของผมเป็นเหมือนกัน  ขึ้นไฟ  ABS  +  ไฟเบรคมือ  +  ขับไปสักพัก เกียร์ D จะกระพริบ

พอกลับไปเช็คดู   เป็นเพราะช่างใส่ตลับลูกปืนกลับด้านครับ

มันจะมีด้านที่มียาง กับด้านที่มีแม่เหล็กครับ

{:4_433:}

Kattiyabn กระทู้เมื่อ 23/6/2013 00:34

งั้นวันจันทร์นี้เอากลับไปทำใหม่ขอบคุณมากๆนะครับ

manop222 กระทู้เมื่อ 15/7/2013 13:19

[url=http://thaiautoracing.com/][b][size=5]THAIAUTORACING ประดับยนต์ ของตกแต่งรถ โช๊ค ล้อแม็ก ยาง บอดี้พาร์ท ขายรถ รถมือสอง[/size][/b][/url]
ของประดับยนต์ ของตกแต่งรถ เคฟล่าคาบอน โช๊ครถยนต์  ชุดแต่งบอดี้พาร์ทต่างๆ ขายรถยนต์ รถมือสอง ล้อแม็ก รถแต่ง ,ประดับยนต์ โช๊ค ล้อแม็ก สปอยเลอร์ บอดี้พาร์ท สปริงโหลด  ฝาหน้าคาบอน โคมไฟหน้า หลอดไฟxenon

หน้า: [1]