HondaCityClub's Archiver

Image Hosted by CompGamer Image Host

Image Hosted by CompGamer Image Host   Image Hosted by CompGamer Image Host

Meganutz กระทู้เมื่อ 13/1/2013 22:21

ช่วยด้วยคับ น๊อตมู่เร่ขาด ล่องสลักบาน อยากถามราคา..

รถรุ่น Honda City Type Z ปี 1998 น่ะครับ ติดแก๊ซมาได้ 2 เดือน
ซื้อมามือสอง

ปัญหาคือ ตั้งแต่ซื้อมาแล้ว มู่เร่ตรงพาวเว่อ หมุ่นแหว่งๆ แต่ก็ไม่ได้เป็นอะไร ขับได้ปกติ ขับมาได้ 3 เดือนโดยประมาน วันนั้นขับกลับจากดอนเมือง มาพัฒนาการ กำลังเลี้ยวเข้าเรียบ Airport Link รุ้สึกว่าพวงมาลัยหนักมาก! เลยจอดแล้วลงไปดู สรุบว่าสายพานหลุดออกมา ประมานสองเส็น ผมก็เลยดึงออกจะได้ไม่ไปพันกับอะไร แล้วก้ฝืนขับกลับบ้าน ไฟแดงแบ๊ทก็ขึ้น(สายพานไดชาทไม่ทำงาน) แล้วก้ถึงบ้าน อีกวันเอาไปให้ช่างดู

ช่างบอกว่า น๊อทที่ยึดมูเร่กับข้อเหวี่ยงขาด แล้วก็ล่องสลักที่ข้อเหวี่ยงบานทำให้ช่องมันไม่ฟิต เลยต้องเปลี่ยน
รายการที่ช่างบอกคือ
เปลี่ยนสายพาน 3 เส้น 1200
ข้อเหวี่ยง 3000 << ราคานี่ผมไม่แน่ใจนะ จำมะค่อยได้
ค่าแรงยกเครื่อง 6500
แล้วก้เอาน๊อทที่ขาดออก (ไม่รุ้ราคา)

แต่ช่างสรุบราคารวมมาว่า 12000(หมื่นสอง) ส่วนรายละเอียดก้ปะมานข้างบน

คือผมอยากทราบว่ามันแพงไปไหม ผมว่าค่าแรงยกเครื่อง มันดูเว่อๆอะครับ เลยอยากทราบราคาจากอาการเบื้องต้นที่ได้บอกไปอะครับ

ตอนนี่เดือดร้อนมาก อยากทราบความคิดเห็นมากๆเลยครับ

Kakkakk กระทู้เมื่อ 5/2/2013 20:22

หาอู่อื่นเถอะคับ คงจะซ่อมได้ถูกกว่านี้
ผมเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่อง 3 เส้น(แอร์,ไดชาร์จ,เพาเวอร์) 720 บาทค่าแรงสองร้อย

หน้า: [1]