กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์

HondaCityClub

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 347|ตอบกลับ: 0

ค่าเสียหายส่วนแรกจ่ายไปไม่เสียเปล่า

[คัดลอกลิงก์]

20

20

122

เครดิต

Member

Rank: 2

เครดิต
122
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koko_krunch เมื่อ 2018-4-19 06:26

เรื่องค่าเสียหายส่วนแรก ผู้ใช้รถหลายๆคนอาจจะไม่เคยได้ยินเลยด้วยซ้ำค่ะ เพราะบางบริษัทประกันภัยรถยนต์ก็ไม่ได้มีการทำข้อตกลงเรื่องค่าเสียหายส่วนแรกที่ผู้เอาประกันรถต้องเป็นผู้จ่ายค่าเสียหายเองส่วนหนึ่งเมื่อเกิดอุบัติเหตุ
ค่าเสียหายส่วนแรก คือ ค่าสินไหมทดแทนแรกที่ผู้เอาประกันภัยตกลงที่จะจ่ายให้คู่กรณีเองก่อน โดยที่เมื่อเราเกิดอุบติเหตุแล้ว เป็นฝ่ายผิดนะคะ ผู้เอาประกันภัยจะต้องจ่ายค่าเสียหายให้คู่กรณีหรือผู้เสียหายเป็นเงินชดเชย โดยจำนวนเงินจะแล้วแต่บริษัทประกันภัยค่ะ โดยส่วนมากแล้วจะไม่เกิน 5,000 บาทนะคะ เงินส่วนนี้เมื่อเราต้องต่อประกันรถยนต์ครั้งต่อไป จะสามารถนำมาใช้ลดได้ค่ะ เหมือนเราจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกไป 1,000 บาท เราก็จะได้ลดค่าเบี้ยประกันภัยรถยนต์ 1,000 บาทนั่นเองค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|HondaCityClub

GMT+7, 2024-3-28 22:25 , Processed in 0.084809 second(s), 18 queries .